Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  ShopShop  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  Love  

Bài văn có chủ đề"Người bạn ấy sống mãi trong lòng tôi" Logoyq

Share|

Bài văn có chủ đề"Người bạn ấy sống mãi trong lòng tôi"

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

#
Bài văn có chủ đề"Người bạn ấy sống mãi trong lòng tôi" EmptyMon 20 Dec 2010, 19:43
matsuyoyohao
https://www.youtube.com/watch?v=wZ_RI931Otc
matsuyoyohao
Đại Uý
Đại Uý
Nam Posts : 127
Vàng : 5056771
Birthday : 26/09/1997
Status : https://www.youtube.com/watch?v=wZ_RI931Otc

I/ MB: Giới thiệu về người mình muốn kể (trong trường hợp này mình làm là kể về bạn thân).'' Nếu có người hỏi tôi trong lớp tôi chơi thân với ai nhất thì tôi không cần suy nghĩ mà trả lời luôn đó là A (tên bạn tự đặt) - người bạn học cùng tôi từ hồi tiểu học, chúng tôi đã có rất nhiều kỉ niệm với nhau, cậu ấy có nhiều đức tính tốt đẹp, trong lòng tôi cậu ấy luôn sống mãi '' (mình chỉ nêu sơ lược thôi, bạn tự làm cho nó đầy đủ thêm)

II/TB: Miêu tả ngoại hình: Tổng thể: (Cao, hơi gầy, nước da ngăm đen, trông khỏe khoắn,...)
- Khuôn mặt: Vuông chữ điền, mái tóc đen..., vầng trán cao chứng tỏ là 1 người thông mình, cặp mắt có cái nhìn rất thân thiện gần gũi, những lúc học bài thì cặp mắt đó trông lại rất tinh nhanh,... miệng hay nói cười, nụ cười rất dễ mến, thân thiện, luôn nói những lời êm tai, dễ nghe, không bao giờ nói những lời thô bạo, tục tĩu,...

Miêu tả tính cách: Nổi bật nhất là hòa đồng với moị người: Ở lớp ai cùng quý mến, rất tốt bụng hay giúp đỡ mọi người (lấy ví dụ ra: cho bạn khác mượn sách, vở,bút,... chép bài hộ khi có bạn bị ốm, thăm hỏi ân cần, luôn gánh vác việc nặng,...). Rất rộng lượng, phóng khoáng (lấy ví dụ là có lần mình hiểu nhầm bạn và nói những lời khó nghe nhưng bạn không giận mà bỏ qua cho), là học sinh chăm học, là người con ngoan, hiếu thảo,...

(2 phần trên không cần nếu quá dài, trọng tâm là kể về những kỉ niệm giữa mình và bạn)

Kỷ niệm: Chúng tôi đã có rất nhiều kỉ niệm với nhau, vui có buồn có, nhưng có 3 kỷ niệm là khắc sâu trong tôi nhất đó là: Thứ nhất là lần tôi làm mất tiền đóng học, tôi đi tìm mãi không thấy, sợ quá không dám về nhà, tôi nghĩ đến chuyện nói dối là bị trấn lột để thoát tội, nhưng nghĩ lại như vậy là không nên, một bên là nếu nói thật thì tôi sẽ bị đòn đau nhưng lương tâm thanh thản, một bên là nói dối để không bị đánh và không bị mắng chửi, tôi rất mâu thuẫn, tôi nghĩ đến cách là đến hỏi ý kiến của A, và cũng như tôi đoán, cậu ấy đã phân tích cho tôi thấy được cái đúng và sai, động viên khích lê tôi có thêm lòng dũng cảm nhận lỗi, tôi đã làm như cậu ấy nói, kết quả thật không ngờ, tôi không những không sao mà tôi còn được cho tiền để đóng học lại, qua đó tôi hiểu ra một điều trước đây bố mẹ nghiên khắc là vì muốn tôi trở thành người đạo đức, chứ nếu tôi mà ngoan và đạo đức thì bố mẹ không cần nghiệm khắc làm chi... Kỉ niệm thứ hai là lần đi tắm biến với mấy bạn nam cùng lớp, hồi đó tôi đã biết bơi, nhưng lại không hay khởi động trước khi bơi, hậu quả là khi bơi ra xa tôi bị chuột rút, chân cứng đơ, rất đau không thể làm gì được, tôi chỉ còn biết la to lên, không hề ngần ngại, A lao thẳng ra chỗ tôi và đón tôi vào bờ, rồi còn xoa nắn chân cho tôi, và A khuyên tôi lần sau nên khởi động trước, đó quả là bài học nhớ đời.... Kỷ niệm đáng nhớ cuối thì tôi thấy mình thật vô lý, khi thấy A chơi với nhiều bạn khác mà bỏ quên mình tôi thấy rất tức và giận A, không thèm nói năng gì cả, tôi cứ tự cho mình là đúng tôi không thấy mình quả là ích kỷ, tôi có nói những lời mà đáng nhé tôi không nên nói, giờ nó vẫn còn trong tâm trí tôi: '' Tớ ghét cậu lắm, cậu ... cút đi, cút ngay đi ... ''. A quay mặt đi, nói 1 câu:'' Ừ, cậu không thích, thì mình sẽ đi...''. Mấy hôm sau đó, tôi không nói chuyện với A, A thì vẫn bình thường, vẫn sống tốt, nhưng trên khuôn mặt luôn phảng phất một nỗi buồn... Rồi bống chợt một hôm đến lớp, tôi thấy trong ngăn bàn có một lá thư của A gửi cho tôi, nội dung là xin lỗi tôi và hẹn tôi chiều đi ăn kem, tôi bỗng cảm thấy rất hối hận, và tự trách mình sao lại có thể ích kỷ như vậy, rõ ràng, tôi hoàn toàn sai mà A lại là người xin lỗi, tôi không còn gì hơn là vô cùng hạnh phúc khi có một người bạn như vậy... (Mấy cái này mình tự nghĩ ra, bạn thích thì cho kỷ niệm khác vào)

III/KB: Nói lên tình cảm của mình với A, rút ra lời khuyên (Tôi rất yêu quý và nể phục A,... tôi khuyên các bạn nên chọn cho mình một người bạn tốt để chơi thân,....)

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)

Bài văn có chủ đề"Người bạn ấy sống mãi trong lòng tôi"

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Quyền của bạnVề Đầu Trang
Bạn không có quyền trả lời bài viết

Copyright ©2008-2010 by Beelly.
Phát triển bởi tất cả các thành viên wWw.Skin4U.Co.Cc.
Best view : Firefox 1280x800
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất